Home PEx Hobbies Books and Literature
Tip: Here's an Emoji Cheatsheet for your reference.

palanca awards 2005

palanca season again!

i'm sure na ilang winners ay nakatanggap na ng official notice mula sa palanca foundation.

o dili kaya kung di pa man nakatanggap ay nababali-balitaan na ang mga nanalo at mga nagsilbing judges.

for starters, heto ang ilang confirmed winners sa year na ito ng palanca:


Essay in English:
2nd Prize: Aurelio S. Agcaoili

Iluko Short Story:
2nd Prize: Joel B. Manuel
3rd Prize: Daniel L. Nesperos


dagdagan niyo....

Comments

  • (sorry, may nauna na palang thread ni KasmoT... pls merge na lang.)

    any more (leaked) winners?
  • English Novel:
    Grand Prize: "Salamanca" by Dean Francis Alfar
  • Short Story for Children:
    2nd Prize: Raissa Rivera
    3rd Prize: Nikki Alfar

    Maikling Kuwentong Pambata:
    Unang Gantimpala: Eugene Evasco

    Sanaysay:
    Unang Gantimpala: Luis Gatmaitan, MD
    Ikalawang Gantimpala: Eugene Evasco
  • sino pa?

    si.....
  • uy, pano ba talaga sumali sa palanca? kasi hinahanap ko sa internet wala naman akong makita kung pano. info naman diyan. thanks!
  • vishwana wrote:
    uy, pano ba talaga sumali sa palanca? kasi hinahanap ko sa internet wala naman akong makita kung pano. info naman diyan. thanks!

    http://www.viloria.com/secondthoughts/archives/00000593.html

    this page is updated. andyan lahat pati address at contact info ng palanca foundation. kung di pa rin nya masasagot ang mga tanong mo, tawag ka na lang sa palanca foundation mismo.

    uy yung mga winners dyan -- magkuwento naman kayo! sinu-sino pa yung ibang nanalo! :naughty:
  • vishwana wrote:
    uy, pano ba talaga sumali sa palanca? kasi hinahanap ko sa internet wala naman akong makita kung pano. info naman diyan. thanks!

    tingnan mo rin dito .


    more:

    Iluko Short Story:
    1st Prize: Danilo Antalan
  • yorimotoyorimoto PEx Influencer ⭐⭐⭐
    Kung nanalo ulit si Dr. Gatmaitan... Hall of Famer na siya. Ang galing naman niya.
  • salamat sadirmata at pro tempore!
  • unconfirmed, please confirm:

    Short Story in English
    1st Prize: Alexis Abola
    2nd Prize: Raissa Rivera
    3rd Prize: Mary Ann Moll

    One-Act Play
    1st Prize: Alvin Dacanay
  • for poetry, the winners are joel toledo, naya valdellon and mookie katigbak (in that order). :D congrats!
  • wala na bang dagdag? saan nyo ba nasagap ang listahan ng winners? wala kayong alam sa play/screenplay? salamat.
  • Short Story in English:
    1st Prize: Alexis Abola
    2nd Prize: Lakambini Sitoy (not Raissa Rivera pala, sorry, sa short story for children siya second)
    3rd Prize: Mary Ann Moll

    Essay in English:
    1st Prize: Lakambini Sitoy

    Futuristic Fiction:
    3rd Prize: Pearlsha Abubakar

    One-Act Play:
    2nd Prize: Glenn Mas

    Full-Length Play:
    1st Prize: Glenn Mas
    3rd Prize: Allan Lopez

    Tula:
    Unang Gatimpala: Rosmon Tuazon
  • KABATAAN DIVISION
    a. SANAYSAY
    1ST - "Wahahahahahahahaha" - Kristina D.C. Javier
    2ND - "Alaala ng Quiapo" - Jamaica Jane J. Pascual
    3RD - "K" - Arnold Pantaleon Pascua II

    b. NOBELA
    Grand Prize - "Unang Ulan ng Mayo" - Ellen Sicat

    c. FUTURISTIC FICTION
    1ST - No Winner
    2ND - No Winner
    3RD - "Vic" - **** Garcia Enoya

    d. MAIKLING KUWENTO
    1st - "Mga Landas Ng Pangarap" - Agustin Pagusara, Jr.
    2nd - "Anay Sa Dagat Na Asul" - Domingo G. Landicho
    3rd - "Ang Santo Nino Na Walang Ulo" - John Iremil E. Teodoro

    e. MAIKLING KUWENTONG PAMBATA
    1ST - "Tag-Araw ng Mga Ibong Hilaga" - Eugene Y. Evasco
    2ND - "Ang Batang Nanaginip Na Siya'y Nakalilipad" - Edgar B. Maranan
    3RD - "Ang Kahon Ni Lolo Yoyong" - Perry C. Mangilaya

    f. SANAYSAY
    1ST - "Tapok at Banlik" - Luis P. Gatmaitan, M.D.
    2ND - "Anim Na Sabado Ng Beyblade" - Ferdinand Pisigan Jarin
    3RD - "Segunda Mano" - Eugene Y. Evasco

    g. TULA
    1ST - "Sa Pagitan ng Emerhensiya" - Joseph Rosmon M. Tuazon
    2ND - "Buong Buo" - Rebecca T. Anonuevo
    3RD - "Una Prosa" - Mesandel Virtusio Arguelles

    h. DULANG MAY ISANG YUGTO
    1ST - No Winner
    2ND - "Sa Loob ng Kawayan" - Joseph Patrick V. Arevalo
    3RD - "Ateng..." - Vincent A. De Jesus

    i. DULANG GANAP ANG HABA
    1ST - "Baligho" - Reuel M. Aguila
    2ND - "Si Marya at Si Kiling" - Edward P. Perez, Jr.
    3RD - "Masa" - Rodolfo Carlos Vera

    j. DULANG PANTELEBISYON
    1ST - "Ninos Inocentes" - Manuel R. Buising
    2ND - "Pasalubong" - Elmer L. Gatchalian
    3RD - "Bayad Utang" - Ma. Clarissa N. Estuar

    k. DULANG PAMPELIKULA
    1ST - "Hubog Ng Langit" - Erlito G. Reyes
    2ND - "Boy" - Veronica B. Velasco
    3RD - "Blue Moon" - Allan Tijamo
  • KABATAAN DIVISION ESSAY
    1st - "Stories" - Patricia Marie I. Ranada
    2nd - "As Silly As It Gets" - Joan Paula A. Deveraturda
    3rd - "Learning To Be Filipino" - Katrina G. Gomez

    NOVEL
    Grand Prize - "Salamanca" - Dean Francis Alfar

    FUTURISTIC FICTION
    1st - "Treasure Islands" - Karen Manalastas
    2nd - "Last Bus Ride" - Pia R. Roxas
    3rd - "Espiritu Santos" - Pearsha Abubakar

    SHORT STORY
    1st - "The Shakespeare Guy" - Alexis A.L. Abola
    2nd - "Shut Up And Live" - Lakambini A. Sitoy
    3rd - "At Merienda" - Maryanne Moll

    SHORT STORY FOR CHILDREN
    1st - "No Lipstick for Mother" - Grace Dacanay-Chong
    2nd - "The Dancers of Malumbay" - Raissa Claire U. Rivera
    3rd - "Menggay's Magical Chicken" - Nikki Alfar

    ESSAY
    1st - "From the Outlands With Love" - Lakambini A. Sitoy
    2nd - "Metaphor Man and Migrant, I" - Aurelio S. Agcaoili
    3rd - "Thorn" - Maria Angela Nicole S. Perreras

    POETRY
    1st - "What Little I Know of Luminosity" - Joel M. Toledo
    2nd - "Evasions" - Yavanna S. Valdellon
    3rd - "The Proxy Eros" - Anna Maria Katigbak

    ONE ACT PLAY
    1st - "First Snow of November" - Alfonso I. Dacanay
    2nd - "Children of the Sea" - Glenn Sevilla Mas
    3rd - "Welcome to Intelstar" - Christopher D. Martinez

    FULL-LENGTH PLAY
    1st - "In The Land of the Giants" - Glenn Sevilla Mas
    2nd - "Jyan Ken Pon" - Ma. Clarissa N. Estuar
    3rd - "Something Happened" - Allan B. Lopez
  • salamat, maraming salamat, penman!

    how about the judges? puwedeng i-post mo rin?
  • at how pala yung regional languages (iluko, cebuano, hiligaynon) division?
  • MAIKLING KUWENTO - CEBUANO
    1st - "Balyan" - Macario D. Tiu
    2nd - "Bangka sa Kinabuhi" - Agustin Pagusara, Jr.
    3rd - "Sesyon" - Josua S. Cabrera

    MAIKLING KUWENTO - HILIGAYNON
    1st - "Turagsoy" - Genevieve L. Asenjo
    2nd - "Kaupod" - Christian F. Emague
    3rd - "Daguob Sang Dagat" - Lester Marik P. Carnaje

    MAILING KUWENTO - ILUKO
    1st - "Goyo: Ti Dangadang Iti Ulep" - Danilo B. Antalan
    2nd - "Ti Galienera Ti Ili, Ken Tallo A Kronika" - Joel B. Manuel
    3rd - "Dagiti Dir-I-Ken Tagay Iti Daradara A Bangabanga" - Daniel L. Nesperos

    HALL OF FAME
    Manuel R. Buising
    Luis P. Gatmaitan
  • NOBELA - Efren R. Abueg, Benilda S. Santos, Lauria L. Samson
    FUTURISTIC FICTION (Filipino) - Jimmuel C. Naval, Alwin C. Aguirre, Ruby G. Alcantara
    MAIKLING KUWENTO - Alfonso Mendoza, V.E. Carmelo D. Nadera, Jr., Marco Aniano V. Lopez
    MAIKLING KUWENTONG PAMBATA - Perfecto T. Martin, Ani Rosa S. Almario, Edizon Fermin
    SANAYSAY - Ligaya Tiamson-Rubin, Eden P. Concepcion, Lilia F. Antonio
    TULA - Mario I. Miclat, Joey Baquiran, Michael M. Coroza
    DULANG MAY ISANG YUGTO - Mario O'Hara, Lou Veloso, Bonifacio P. Ilagan
    DULANG GANAP ANG HABA - Isagani R. Cruz, Ma. Josephine Barrios, Soxie Topacio
    DULANG PANTELEBISYON - Rodolfo "Jun" Lana, Ricky Davao, Tommy Abuel
    DULANG PAMPELIKULA - Maryo J. Delos Reyes, Joel Lamangan, Tessie Tomas

    NOVEL - Cirilo F. Bautista, Antonio A. Hidalgo, Azucena Grajo-Uranza
    FUTURISTIC FICTION (English) - Jose Y. Dalisay, Jr., Ma. Leonora Fres-Felix, Mario Taguwalo
    SHORT STORY - Jaime An Lim, Karina A. Bolasco, Herminio G. Ordonez
    SHORT STORY FOR CHILDREN - Ramon C. Sunico, Ma. Elena Paterno-Locsin,
    Carla M. Pacis
    ESSAY - Federico Macaranas, Ma. Luisa T. Camagay, Conrado de Quiros
    POETRY - Gemino H. Abad, Alfred A. Yuson, Danton Remoto
    ONE-ACT PLAY - Tony Perez, Josefina Estrella, Ramona Monette S. Flores
    FULL-LENGTH PLAY - Arthur P. Casanova, Chris B. Millado, Bart Guingona

    MAIKLING KUWENTO- CEBUANO -- Vicente Vivencio T. Bandillo, Grace Monte De Ramos- Arcellana, Marjorie Evasco

    MAIKLING KUWENTO - HILIGAYNON -- Quin Baterna, Rosario C. Lucero, Isabel D. Sebullen

    MAIKLING KUWENTO - ILUKO -- Reynaldo A. Duque, Cles B. Rambaud, Bernardo D. Tabbada

    KABATAAN SANAYSAY - Eleanor L. Pedro, Vivencio M. Talegon, Jr. , Ma. Veronica G. Caparas

    KABATAAN ESSAY - Natalia Ma. Lourdes M. Morales, Belen D. Calingacion, Violeta Laraya
  • maraming salamat, penman!
Sign In or Register to comment.